Select Page
Read Introduction to Galatians గలతీయులకు

 

మీరింత అవివేకులైతిరా? మొదట ఆత్మానుసారముగా ఆరంభించి, యిప్పుడు శరీ రానుసారముగా పరిపూర్ణులగుదురా?

 

3 వ వచనం పరిపక్వత ప్రక్రియలో విశ్వాసం మరియు క్రియలతో వ్యవహరించే రెండవ అలంకారిక ప్రశ్నను కలిగి ఉంది.

మీరింత అవివేకులైతిరా?

క్రైస్తవ జీవితాన్ని గడపడం మరియు క్రైస్తవుడిగా మారడం వేర్వేరు సూత్రాల ప్రకారం పనిచేస్తుందని అనుకోవడం అవివేకం. గలతీయులు విశ్వాసం ద్వారా నీతిమంతులుగా తీర్చబడుట, క్రియల ద్వారా పవిత్రతను వేరు చేయగలరని పౌలుకు నమ్మశక్యం కాదు. క్రియలు మనల్ని నీతిమంతులుగా తీర్చలేవు మరియు పవిత్రం చేయలేవు.

మొదట ఆత్మానుసారముగా ఆరంభించి

“ప్రారంభం” అనే పదం అక్షరాలా మొదలుపెట్టుట. ఇది క్రైస్తవుడు ఆత్మను స్వీకరించిన మారుమనస్సు పొందిన సమయాన్ని సూచిస్తుంది. ” ఆత్మానుసారముగా ” అనేది ఆత్మ యొక్క రాజ్యంలో మన నిర్వహణను సూచిస్తుంది.

యిప్పుడు శరీ రానుసారముగా పరిపూర్ణులగుదురా?

“పరిపూర్ణత పొందడం” అనే పదాలు గ్రీకులో రెండు పదాలతో కూడిన తీవ్రతగల పదం: లో మరియు సాధించుట. ఏదో పూర్తిగా సాధించాలనే ఆలోచన ఉంది. ఇక్కడ సమస్య ఆధ్యాత్మిక పరిపక్వత. క్రైస్తవ జీవితాన్ని విశ్వాసం ద్వారా ప్రారంభించడం మరియు పనుల ద్వారా ఆధ్యాత్మిక పరిపక్వతకు వెళ్ళడం  ఆచరణీయమైనది కాదు. శరీరము యొక్క క్రియలు పరిపక్వత ప్రక్రియను పూర్తి చేయలేవు. గలతీయులు తమను తాము పరిపక్వం చెందుతున్నారని భావించినట్లు గ్రీకు సూచిస్తుంది.

“శరీరానుసారమైన” అనే పదాలు “ధర్మశాస్త్ర క్రియలకు” అనుగుణంగా ఉంటాయి. దేవుడు ఆత్మను రక్షించడానికి లేదా పరిశుధ్ధుని పవిత్రం చేయడానికి శరీరాన్ని ఉపయోగించడు. విశ్వాసిని పరిపక్వం చెందించడానికి దేవుడు ఎల్లప్పుడూ శరీరాన్ని దాటవేస్తాడు. శరీరము సహజ తరం యొక్క ఉత్పత్తి, పునరుత్పత్తి కాదు.

“ఆత్మయే జీవింపచేయుచున్నది; శరీరము కేవలము నిష్‌ప్రయోజనము. నేను మీతో చెప్పియున్న మాటలు ఆత్మయు జీవమునైయున్నవి …”(యోహాను 6:63).

“నాయందు, అనగా నా శరీరమందు మంచిది ఏదియు నివసింపదని నేనెరుగుదును. మేలైనది చేయవలెనను కోరిక నాకు కలుగుచున్నది గాని, దానిని చేయుట నాకు కలుగుటలేదు.”(రోమా 7:18).

“ఎందుకనగా శరీరమును ఆస్పదము చేసికొనక దేవునియొక్క ఆత్మవలన ఆరాధించుచు, క్రీస్తుయేసునందు అతిశయపడుచున్న మనమే సున్నతి ఆచరించువారము. కావలయునంటే నేను శరీరమును ఆస్పదము చేసికొనవచ్చును; మరి ఎవ డైనను శరీరమును ఆస్పదము చేసికొనదలచినయెడల నేను మరి యెక్కువగా చేసికొనవచ్చును”(ఫిలిప్పీయులు 3: 3-4).

నియమము:

ఆధ్యాత్మిక పరిపక్వతను కోరుకునే కృప సూత్రం నుండి బయలుదేరిన వ్యక్తిగా బైబిల్ ఒక మూర్ఖుడిని నిర్వచిస్తుంది.

అన్వయము:

మనము క్రైస్తవ జీవితాన్ని ఆత్మలో ప్రారంభించాము (రోమా ​​8: 9) కాని క్రీస్తులో పరిపక్వత కూడా పరిశుద్ధాత్మ పరిచర్యపై నమ్మకం ద్వారా వస్తుంది. ధర్మశాస్త్రము మనల్ని నీతిమంతులుగ తీర్చలేకపోతే, అది మనలను పవిత్రం చేయదు. రక్షణ మరియు పవిత్రీకరణ కోసం కృప ధర్మశాస్త్రము పైన ఉంది. మనము క్రీస్తులో ధర్మశాస్త్రము ద్వారా పరిపక్వం చెందలేము కాని ఆత్మ ద్వారా మాత్రమే.

కొంతమంది క్రైస్తవులు క్రైస్తవ జీవితాన్ని చక్కగా ప్రారంభిస్తారు, కానీ అది పేలవంగా ముగుస్తుంది. వారు శరీరముతో బాధపడుతున్నారు. వారు ఆత్మ శక్తి ద్వారా ప్రారంభించిన వాటిని శరీరముద్వారా సాధించడానికి ప్రయత్నిస్తారు. పరిపక్వత స్వయం ప్రయత్నం ద్వారా రాదు.

క్రైస్తవ జీవితానికి ప్రజలు ఎల్లప్పుడూ బైబిల్ సమర్ధించని భయాందోళనలను ప్రదర్శిస్తారు. వాక్యములో పాతుకుపోని సిద్ధాంతాలపై తిరిగే ప్రమాదం ఉంది – “ఈ క్రొత్త ఆలోచన నా సమస్యలన్నింటినీ పరిష్కరిస్తుంది.” ఇది ఒక రకమైన ఆధ్యాత్మిక జీవితం, ఆనందం, స్నేహితులు లేదా ప్రేమ వ్యవహారం అయినా వందలాది మంది క్రైస్తవులు ఒక పనాసియా పైపు లేదా మరొకదాని గుండా వెళ్తారు. కుటుంబజీవితము, ఉద్యోగము లేదా రాజకీయాల యొక్క వినాశనం మీ అవసరాలను తీర్చలేనందున వీటిలో ఏదీ జీవితానికి “సమాధానం” కాదు. ఈ విషయాలతో మీరు మీ పరిణతి చెందిన ఆధ్యాత్మిక పాదాలకు ఎప్పటికీ రాలేరు.

ఈ జీవితంలో ఆదర్శధామం లేదు. మనం జీవించినంత కాలం, “అదే పాతది, అదే పాతది” ఎల్లప్పుడూ ఉంటుంది. అదే పాత సిక్సర్లు మరియు సెవెన్స్ మళ్లీ మళ్లీ వస్తూ ఉంటాయి. ఈ భయాందోళనలు అంతిమ ఆశ లేకుండా కారణాలు.

మనమందరం దేవుని కోపానికి అర్హులేనని ఎవరికీ సందేహం లేదు. మనలో ఎవరూ దేవుని కృపకు అర్హులము కాదు, కాని ఆయన తన సాటిలేని దయ నుండి కృపను ఇస్తాడు. మనము క్రియల ద్వారా క్రైస్తవులుగా మారలేము మరియు క్రియల ద్వారా మనం పరిణతి చెందలేము. మనము దేవుని దయను అర్థం చేసుకోవడం ద్వారా మరియు ఆ కృపను విశ్వాసం ద్వారా మన అనుభవానికి కేటాయించడం ద్వారా పరిపక్వం చెందుతాము.

Share