Select Page
Read Introduction to Galatians గలతీయులకు

 

నేను చెప్పునదేమనగా ఆత్మానుసారముగా నడుచు కొనుడి, అప్పుడు మీరు శరీరేచ్ఛను నెరవేర్చరు.

 

అప్పుడు మీరు శరీరేచ్ఛను

“శరీరేచ్ఛ” అనేది ఒక కోరిక, తృష్ణ, ఎక్కువగా చెడు కోరికలు. వేరొకరికి  చెందినది కావాలని లేదా నైతికంగా తప్పు చేసే చర్యలో పాల్గొనాలని ఇది బలమైన కోరిక.

“శరీరము” అనేది పాపానికి ఇష్టపడే పరికరం, ఇది విశ్వాసి ఆధ్యాత్మిక స్వభావానికి వ్యతిరేకం. ఇది మానవ తార్కికం మరియు దేవుని నుండి మరియు ఆధ్యాత్మిక జీవితం నుండి స్వయంప్రతిపత్తిని కోరుకుంటుంది. శరీరాన్ని నిర్లక్ష్యం చేయాలని, ఆకలితో, విస్మరించాలని దేవుడు ఆశిస్తాడు (మత్తయి 26:41; యోహాను 6:63; రోమన్లు ​​7:18; ఫిలిప్పీయులు 3: 3; 1 యోహాను 3: 9).

“క్రీస్తుయేసు సంబంధులు శరీరమును దాని యిచ్ఛలతోను దురాశలతోను సిలువవేసి యున్నారు.” (గలతీయులు 5:24).

“మెట్టుకు ప్రభువైన యేసుక్రీస్తును ధరించుకొనినవారై, శరీరేచ్ఛలను నెరవేర్చుకొనుటకు శరీరము విషయమై ఆలోచనచేసికొనకుడి.” (రోమా 13:14).

నెరవేర్చరు

“నెరవేర్చరు” అనేది చాలా బలమైన పదం (డబుల్ నెగటివ్). మనం ఆత్మలో నడుచుకుంటే శరీర కోరికలను నెరవేర్చమని దేవుడు హామీ ఇస్తాడు లేదా వాగ్దానం చేస్తాడు. పరిశుద్ధాత్మ దేవుని చిత్తాన్ని చేయటానికి బలమైన కోరికను ఇస్తుంది.

ఈ వాగ్దానం పాపాలను రద్దు చేయటానికి లేదా పాప స్వభావానికి హామీ కాదు. క్రైస్తవుడు ఈ భూమిపై నివసించినంత కాలం పాప సామర్థ్యంతో పోరాడుతాడు. అయినప్పటికీ మనకు “శరీరాశలను  ​​అస్సలు నెరవేర్చము” అని దేవుని నుండి వాగ్దానం ఉంది. దేవుడు “బహుశా” లేదా “బహుశా మీరు శరీరాశలను నెరవేర్చలేరు” అని అనలేదు, కానీ “మీరు నెరవేర్చరు.”

పాప సామర్థ్యం క్రైస్తవుడు చనిపోయే రోజు వరకు అతనిని ప్రభావితం చేస్తుంది. క్రీస్తు సిలువపై న్యాయంగా పాపాన్ని సిలువ వేసినప్పటికీ (రోమా ​​6: 6), దేవుని చిత్తాన్ని ఉల్లంఘించడానికి పాపం ఇప్పటికీ మనల్ని ప్రేరేపిస్తుంది. మన పాప సామర్థ్యానికి పరిష్కారం నిబంధనలు కాదు, పరిశుద్ధాత్మచే అధికారం పొందిన జీవితాన్ని గడపడం. మనం నిరంతరం ఆత్మలో నడవడానికి కారణం, మనం చనిపోయే వరకు పాప సామర్థ్యం మనపై ప్రభావం చూపుతుంది.

“కాబట్టి మేలుచేయగోరు నాకు కీడుచేయుట కలుగుచున్నదను ఒక నియమము నాకు కనబడుచున్నది. అంతరంగపురుషుని బట్టి దేవుని ధర్మశాస్త్రమునందు నేను ఆనందించుచున్నాను గాని వేరొక నియమము నా అవయవములలో ఉన్నట్టు నాకు కనబడుచున్నది. అది నా మనస్సు నందున్న ధర్మశాస్త్రముతో పోరాడుచు నా అవయవములలోనున్న పాపనియమమునకు నన్ను చెరపెట్టి లోబరచుకొనుచున్నది.అయ్యో, నేనెంత దౌర్భాగ్యు డను? ఇట్టి మరణమునకు లోనగు శరీరమునుండి నన్నెవడు విడిపించును? మన ప్రభువైన యేసుక్రీస్తుద్వారా దేవునికి కృతజ్ఞతాస్తుతులు చెల్లించుచున్నాను. కాగా మనస్సు విషయములో నేను దైవనియమమునకును, శరీర విషయములో పాపనియమమునకును దాసుడనై యున్నాను. ”(రోమన్లు ​​7: 21-25).

నియమము:

ఆత్మ నిండిన జీవితాన్ని గడపుటకు బాధ్యత విశ్వాసిపై ఉంది.

అన్వయము:

క్రైస్తవుడు రక్షణ మరియు పవిత్రీకరణ రెండింటిలోనూ తన ఇష్టానుసారం ఉండాలి. రక్షణలో, క్రైస్తవుడు క్రీస్తు సిలువపై పూర్తి చేసిన పనిపై విశ్వాసం ఉంచాలి. పవిత్రీకరణలో, క్రైస్తవ జీవన విధానాన్ని అమలు చేయడానికి క్రైస్తవుడు పరిశుద్ధాత్మ యొక్క శక్తికి లోబడి ఉండాలి. క్రైస్తవుడు పాపపు ఒప్పుకోలు (1 యోహాను 1: 9) మరియు తన జీవితంలో ఉన్న ప్రతిదాన్ని పరిశుద్ధాత్మ నియంత్రణకు ఇవ్వడం ద్వారా చేస్తాడు (ఎఫెసీయులు 5:18). శరీరము మరియు ఆత్మ మధ్య శాంతియుత సహజీవనం లేదు. సహజీవనం, అవును. శాంతియుత సహజీవనం, లేదు. రెండు వ్యవస్తల మధ్య రాజీ లేదు. 

క్రైస్తవులు తమ పాప సామర్థ్యంతో పుట్టుకొచ్చే దుష్ట కోరికల నుండి పూర్తిగా విముక్తి పొందలేరు కాని వారికి పరిశుద్ధాత్మ శక్తి అందుబాటులో ఉన్నందున వాటికి లొంగిపోవాల్సిన అవసరం లేదు. మనం పరిశుద్ధాత్మపై ఆధారపడినట్లయితే, పాపానికి వ్యతిరేకంగా ఆయన మనకు విజయం ఇస్తారని దేవుడు మనకు బలమైన హామీ ఇస్తాడు.

పరిశుద్ధాత్మ యొక్క శక్తిలో మనల్ని ఉంచడం ద్వారా పాపపు తీర్పును పాటించటానికి నిరాకరించడానికి దేవుడు విశ్వాసిపై బాధ్యత వహిస్తాడు. దేవుడు కుక్కలను బంధించాడు, కాని మనం వాటిని తీసివేస్తే అది మన బాధ్యత. పరిశుద్ధాత్మ శక్తి ద్వారా మనం సరైనదాన్ని ఎన్నుకోవటానికి మరియు తప్పును తిరస్కరించడానికి స్వేచ్ఛగా ఉన్నాము. పరిశుద్ధాత్మ ఏమి చేయమని కోరినా దానిని మన కోసం చేయడు. విశ్వాసి పరిశుద్ధాత్మ పనికి సహకరించాలి.

గ్యాస్ ట్యాంక్‌లో ఏర్పడకుండా నీటి తేమను ఉంచే అత్యంత ప్రభావ మార్గం ట్యాంక్‌ను గ్యాస్‌తో నింపడం. ఆ విధంగా విశ్వాసి ఆత్మ యొక్క అభిరుచులను నివారించడానికి తనను తాను ఆత్మతో నింపడానికి అనుమతించాలి.

Share