Select Page
Read Introduction to Galatians గలతీయులకు

 

అయితే ఆత్మ ఫలమేమనగా, ప్రేమ, సంతోషము, సమాధానము, దీర్ఘశాంతము, దయా ళుత్వము, మంచితనము, విశ్వాసము, సాత్వికము, ఆశానిగ్రహము

 

ఇప్పుడు మనం శరీరము కార్యముల నుండి (5: 19-21) తొమ్మిది లక్షణాలతో ఆత్మ యొక్క ఫలానికి వైవిధ్యాలకు వచ్చాము. శరీ రము యొక్క “క్రియలు” (5:19) మరియు ఆత్మ యొక్క “ఫలం” (5:22) మధ్య వ్యత్యాసం ఉంది.

ఆత్మ యొక్క తొమ్మిది లక్షణ లక్షణాలు మూడు త్రయాలను ఏర్పరుస్తాయి:

1) అంతర్గతంగా స్వీయ వైపు దర్శకత్వం వహించిన ఫలము: ప్రేమ, సంతోషము, సమధానము

2) ఇతరుల వైపు అడ్డంగా దర్శకత్వం వహించే ఫలము: దీర్ఘాశాంతము, దయాళుత్వము, మంచితనం

3) నిలువుగా దేవుని వైపు ఫలము: విశ్వాసం, సాత్వీకము, ఆశానిగ్రహము

అయితే ఆత్మ ఫలమేమనగా

ఫలము అంటే చెట్లు లేదా తీగలు వంటి జీవుల ద్వారా ఉత్పత్తి అవుతుంది. పిల్లలు అని పిలువబడే జీవులను మానవులు ఉత్పత్తి చేయగలరు. రూపకంగా, బైబిల్ పాత్ర లేదా దేవునికి స్తుతి ఇవ్వడం వంటి పనుల కోసం “ఫలాలు” అను మాటను ఉపయోగిస్తుంది. పండు యొక్క పాత్ర దానిని ఉత్పత్తి చేసిన జీవి నుండి వస్తుంది.

“మీరు మనుష్యుల అపరాధములను క్షమింపక పోయినయెడల మీ తండ్రియు మీ అపరాధములను క్షమింపడు. మీరు ఉపవాసము చేయునప్పుడు వేషధారులవలె దుఃఖముఖులై యుండకుడి; తాము ఉపవాసము చేయుచున్నట్టు మనుష్యులకు కనబడవలెనని వారు తమ ముఖము లను వికారము చేసికొందురు; వారు తమ ఫలము పొంది యున్నారని నిశ్చయముగా మీతో చెప్పుచున్నాను. ఉపవాసము చేయుచున్నట్టు మనుష్యులకు కనబడవలెనని కాక, రహస్యమందున్న నీ తండ్రికే కనబడవలెనని, నీవు ఉపవాసము చేయునప్పుడు నీ తల అంటుకొని, నీ ముఖము కడుగుకొనుము. అప్పుడు రహస్యమందు చూచుచున్న నీ తండ్రి నీకు ప్రతిఫలమిచ్చును. భూమిమీద మీకొరకు ధనమును కూర్చుకొనవద్దు; ఇక్కడ చిమ్మెటయు, తుప్పును తినివేయును, దొంగలు కన్నమువేసి దొంగిలెదరు. పరలోకమందు మీకొరకు ధనమును కూర్చుకొనుడి; అచ్చట చిమ్మెటయైనను, తుప్పై నను దాని తినివేయదు, దొంగలు కన్నమువేసి దొంగిలరు.”(మత్తయి 6: 15-20).

ఆత్మతో సహవసములో నడవడం ఆత్మ యొక్క ఫలాలను ఇస్తుంది. క్రైస్తవుడు ఈ ఫలమును ఉత్పత్తి చేయడు. అతను ఫలము యొక్క మూలం కాదు, పరిశుద్ధాత్మ స్వయంగా మూలము.

“ఫలము” యొక్క ఏక రూపం పరిశుద్ధాత్మ పాత్ర యొక్క ప్యాకేజీని ఉత్పత్తి చేస్తుందని సూచిస్తుంది. ప్రేమ, సంతోషము, సమధానము ఒంటరిగా నిలబడవు, కానీ ఒకదానికొకటి సంబంధించి నిలుస్తాయి. పండు యొక్క మొత్తం తొమ్మిది వ్యక్తీకరణలు ఒకదానికొకటి సంబంధం కలిగి ఉంటాయి. శరీర క్రియలు ఒకదానికొకటి విరుద్ధంగా ఉంటాయి కాని ఆత్మ యొక్క ఫలం మన జీవితాలను నియంత్రించే పరిశుద్ధాత్మ యొక్క సహజమైన, సమిష్టి ఫలితం.

ఆత్మతో నిండిన విశ్వాసి ఎల్లప్పుడూ తొమ్మిది పాత్ర లక్షణాల ఐక్యతను తెలుపుతాడు. అంతర్గత సమాధనము మినహాయించి అతను ప్రేమించడు. అతను ఆత్మతో నిండినప్పుడు ఈ లక్షణాలన్నింటినీ కలిగి ఉంటాడు. ఆత్మ యొక్క రెండు లేదా మూడు ఫలాలను ఆచరించడం సాధ్యమే కాని ఆత్మ నిండిన విశ్వాసి వాటన్నింటినీ ఉత్పత్తి చేస్తాడు. శరీరసంబంధ క్రైస్తవులు ఈ లక్షణాలలో కొన్నింటిని ఉత్పత్తి చేయగలరు కాని ఆత్మతో నిండిన విశ్వాసి మాత్రమే వాటన్నింటినీ ఉత్పత్తి చేస్తాడు.

ఇక్కడ ఆలోచన మన జీవితంలో పరిశుద్ధాత్మ యొక్క పనికి పూర్తిగా సమర్పించుకొనుట. ఆత్మచేత నిండిన జీవితం నుండి వచ్చిన ఒక సమూహంలో తొమ్మిది దైవ ద్రాక్షలు కలిసి వేలాడుతున్నాయి.

నియమము::

పరిశుధ్ధాత్మ ఆత్మ ఫలానికి మూలం.

అన్వయము:

రోమా పత్రిక ​​మరియు గలతీయులు సమాంతర పుస్తకాలు కాని విభిన్న ప్రాముఖ్యతలతో ఉన్నవి. రోమా ​​మనకు దేవుని కుమారుని పని మరియు గలతీయులు మనలో దేవుని ఆత్మ యొక్క పని కనిపిస్తుంది. దేవుడు తన ధర్మానికి అపారమైన ఘనతను మన ఖాతాకు ఇచ్చిన తరువాత, క్రైస్తవ జీవితాన్ని రోజు రోజుకు జీవించడానికి కార్యాచరణ ఆస్తులను ఇవ్వడం ద్వారా ఆయన మన ఆత్మలపై మరింత ఆశీర్వాదం పొందుతాడు.

పాపం మన పాప సామర్థ్యంలో “పనిచేస్తుంది” కాని ఫలం ఆత్మ నుండి వస్తుంది. అతను ఫలమును ఉత్పత్తి చేస్తాడు, మనము కాదు. ఫలము మూలం నుండి వస్తుంది; ఆత్మ యొక్క లక్షణాలు పరిశుద్ధాత్మ నుండి వచ్చాయి. ఇది దైవిక శక్తి, జీవన పరిశుద్ధాత్మ యొక్క ఉత్పత్తి. ఇది శరీరము యొక్క పనుల వలె కాకుండా, లోపల నుండి వచ్చే శక్తి.

పరిశుద్ధాత్మ పునరుత్పత్తి యొక్క ఏజెంట్ మరియు రక్షణ సమయంలో ప్రతి విశ్వాసిలో నివసించడానికి వస్తుంది. అప్పుడు ఆత్మ వెంటనే విశ్వాసిని మారుస్తుంది. పెంతేకొస్తు ముందు, పరిశుద్ధాత్మ ప్రతి విశ్వాసిలో శాశ్వతంగా నివసించలేదు. అతను వారి చుట్టూ పనిచేశాడు కాని వారిలో కాదు. పెంతేకొస్తు నుండి, మనకు పరిశుద్ధాత్మతో సన్నిహిత సంబంధం ఉంది.

మనము దేవుని ఆత్మకు లొంగిపోయిన క్షణం, ఇది క్రియాశీలక క్రైస్తవ జీవన ప్రక్రియను ప్రేరేపిస్తుంది. దీని ద్వారా, ఆత్మ క్రమంగా మనలను క్రీస్తు స్వరూపంలోకి మలచుకుంటుంది మరియు క్రమంగా మనలో క్రీస్తు పాత్రను పునరుత్పత్తి చేస్తుంది – ఆత్మ యొక్క ఫలం. పవిత్రీకరణ యొక్క ఉద్దేశ్యం ఏమిటంటే, ఆయన స్వభావమునకు మనం మరింత ఖచ్చితమైన ప్రతినిధులుగా మారవచ్చు. మనం ఆయనను ముఖాముఖిగా కలిసినప్పుడు దేవుడు ఈ పనిని పూర్తి చేస్తాడు.

ఆత్మలో నడిచే క్రైస్తవుడు ఆత్మ యొక్క ఫలాన్ని ఉత్పత్తి చేస్తాడు. శరీరము కొంత కార్యాచరణను కోరుతుంది కాని ఆత్మ యొక్క ఫలం సహజంగా క్రీస్తు పాత్రను ఉత్పత్తి చేస్తుంది. శరీరము స్వీయ-నిశ్చయత మరియు స్వీయ-తృప్తికరమైనది కాని ఆత్మ యొక్క ఫలం ఇతరులకు చేరుతుంది. ఒకటి మానవ తారుమారు అయితే మరొకటి దైవిక ఉత్పత్తి.

పరిశుద్ధాత్మ ఇతరుల నుండి ఒంటరిగా ఆత్మ యొక్క ఫలాలను ఉత్పత్తి చేయదు. మన సౌలభ్యం కోసం మనము వాటిని వేరు చేయలేము. మనము ఒక లక్షణాన్ని మరొక లక్షణం నుండి వేరు చేయలేము. పరిశుద్ధాత్మ మొదట మనలో ప్రేమను ఉత్పత్తి చేయదు మరియు తరువాత ఏదో ఒక సమయంలో ఆనందంతో పనిచేయడం ప్రారంభిస్తుంది. అదే జరిగితే, మనలో ఎవరూ జాబితాను పూర్తి చేయడానికి ఎక్కువ కాలం జీవించరు!

Share