Select Page
Read Introduction to Galatians గలతీయులకు

 

అయితే ఆత్మ ఫలమేమనగా, ప్రేమ, సంతోషము, సమాధానము, దీర్ఘశాంతము, దయా ళుత్వము, మంచితనము, విశ్వాసము, సాత్వికము, ఆశానిగ్రహము

 

ప్రేమ,

క్రైస్తవ జీవితంలోని అత్యున్నత ధర్మం కనుక ప్రేమ ఆత్మ యొక్క ఫలాల సద్గుణాల జాబితాలో ముందుంటుంది (1 కొరింథీయులు 13:13). ఇది ఒక త్యాగపూరిత ప్రేమ, తద్వారా ఇతరులకు ఇవ్వడానికి మనం ఏదో కోల్పోతాము.

“ప్రేమ పొరుగువారికి హాని చేయదు; కాబట్టి ప్రేమ కలిగి ఉండుట ధర్మశాస్త్రమును నెరవేర్చుటయే ”(రోమా 13:10).

“నిన్ను వలే నీ పొరుగువానిని ప్రేమించుము” (గలతీయులకు 5:14) అన్ని అఙ్ఞలు ఒకే మాటలో నెరవేరాయి.

బైబిల్ ప్రేమ ప్రధానంగా భావోద్వేగమైనది కాదు. అగాపే ప్రేమ భావోద్వేగ ప్రేమ కాదు, స్వభావము నుండి పుట్టుకొచ్చే ప్రేమ. మన పాపానికి ఎదురుగా కూడా దేవుడు తన స్వభావముతో మనల్ని ప్రేమించాడు,

“నేను మిమ్మును ప్రేమించిన ప్రకారము, మీ రొకని నొకడు ప్రేమించ వలెననుటయే నా ఆజ్ఞ౹ 13తన స్నేహితులకొరకు తన ప్రాణము పెట్టువానికంటె ఎక్కువైన ప్రేమగలవాడెవడును లేడు.”(యోహాను 15:12-13).

” అయితే దేవుడు మనయెడల తన ప్రేమను వెల్లడిపరచుచున్నాడు; ఎట్లనగా మనమింకను పాపులమై యుండగానే క్రీస్తు మనకొరకు చనిపోయెను.” (రోమా ​​5: 8).

” ఆయన మన నిమిత్తము తన ప్రాణముపెట్టెను గనుక దీనివలన ప్రేమ యెట్టిదని తెలిసికొనుచున్నాము. మనము కూడ సహోదరులనిమిత్తము మన ప్రాణములను పెట్ట బద్ధులమై యున్నాము. ఈ లోకపు జీవనోపాధిగలవాడైయుండి, తన సహోదరునికి లేమి కలుగుట చూచియు, అతనియెడల ఎంతమాత్రమును కనికరము చూపనివానియందు దేవుని ప్రేమ యేలాగు నిలుచును?” (1 యోహాను 3: 16-17)

నియమము:

విశ్వాసి యొక్క విశిష్టమైన లక్షణం ప్రేమ.

అన్వయము:

విశ్వాసిగా ఉండటానికి అత్యుత్తమ లక్షణం మరియు ముఖ్యమైన గుర్తు ప్రేమ. పరిశుద్ధాత్మ మాత్రమే బైబిల్ ప్రేమను ఉత్పత్తి చేయగలదు. ఇది మీ తల్లిదండ్రుల నుండి మీరు పొందే ప్రేమ కాదు. ఈ ప్రేమ మీ భార్యతో సన్నిహిత సంబంధం నుండి రాదు. ఇది మానవ సంబంధాల నుండి కాదు, ఆత్మ నుండి వస్తుంది.

క్రైస్తవునిగా మారడం యొక్క ఉప-ఉత్పత్తులలో ఒకటి, పవిత్రాత్మ దేవుని పట్ల మరియు ఇతర వ్యక్తుల పట్ల మన ప్రేమను విప్లవాత్మకంగా మారుస్తుంది. రక్షణ యొక్క ప్రయోజనాల్లో ఒకటి, దేవుడు మన హృదయాలలో చక్కెర పెద్ద ముద్దను పడేయడం, మన తల్లి, తండ్రి, పిల్లలు లేదా భార్య పక్కన ఒకరిని ప్రేమించటానికి వీలు కల్పిస్తుంది. క్రైస్తవేతరులు చేయగలిగేది అదే, కొన్నిసార్లు వారు కూడా చేయలేరు.

ఒక క్రైస్తవుడు దేవుని ప్రేమతో సంబంధంలోకి వచ్చినప్పుడు, అది వారి ప్రేమను ఇతరులకు మారుస్తుంది. మనము సువార్త విన్నప్పుడు, దేవుడు మనల్ని అలా ప్రేమిస్తున్నాడని ఆశ్చర్యపోయాము. ఆయన ప్రేమ మన హృదయాలను ఎంతగానో ఆకర్షించింది, అది మనలను ఆకర్షించింది మరియు స్వావలంబన చేసింది.

” ఎందుకనగా ఈ నిరీక్షణ మనలను సిగ్గుపరచదు. మనకు అనుగ్రహింపబడిన పరిశుద్ధాత్మద్వారా దేవుని ప్రేమ మన హృదయములలో కుమ్మరింపబడియున్నది” (రోమా 5: 5).

మన స్వంత చిన్న, స్వల్పమైన ప్రేమతో ప్రేమించమని దేవుడు మనల్ని పిలవడు. మన స్వంత సహజమైన ప్రేమ బ్రాండ్‌కు మించి ప్రేమించడానికి దేవుడు మనలను అనుమతిస్తాడు. సహజ ప్రేమ ప్రతిగా మనల్ని ప్రేమించే వారిని ప్రేమిస్తుంది. దైవిక ప్రేమ మనలను ప్రేమించలేనివారిని ప్రేమించటానికి అనుమతిస్తుంది. అది స్వయంగా మించిన శక్తివంతమైన, బలమైన ప్రేమ. ఈ ప్రేమ మనకు తెలిసి ఉందో లేదో మనకు తెలుసు. దేవుని ప్రేమ మన హృదయాల్లో నివసిస్తున్నందున అది వరద గేట్లు తెరవడానికి అక్కడ వేచి ఉంది.

“ఏలయనగా, మనము విశ్వాసముగలవారమై నీతి కలుగునను నిరీక్షణ సఫలమగునని ఆత్మద్వారా ఎదురుచూచుచున్నాము. సహోదరులారా, మీరు స్వతంత్రులుగా ఉండుటకు పిలువబడితిరి. అయితే ఒక మాట, ఆ స్వాతంత్యమును శారీరక్రియలకు హేతువు చేసికొనక, ప్రేమ కలిగినవారై యొకనికొకడు దాసులైయుండుడి” (గలతీయులు 5: 6,13).

పరిశుద్ధాత్మ ఈ ప్రేమను మనకు దానం చేస్తుంది. మన రక్షకుడు చనిపోయిన రోజు, ప్రేమ యొక్క ధర్మం మీద పనిచేయమని ఆయన మనకు ఆజ్ఞాపించాడు.

“పిల్లలారా, యింక కొంతకాలము మీతోకూడ ఉందును, మీరు నన్ను వెదకుదురు, నేనెక్క డికి వెళ్లుదునో అక్కడికి మీరు రాలేరని నేను యూదులతో చెప్పినప్రకారము ఇప్పుడు మీతోను చెప్పు చున్నాను. మీరు ఒకరి నొకరు ప్రేమింపవలెనని మీకు క్రొత్త ఆజ్ఞ ఇచ్చుచున్నాను; నేను మిమ్మును ప్రేమించి నట్టే మీరును ఒకరి నొకరు ప్రేమింపవలెను.”(యోహాను 13:34-35).

యేసు శిష్యులలో కొందరు, “యేసు, నా తోటి శిష్యులను ప్రేమించటానికి మన క్రైస్తవ జీవితంలో మనం మరింత పరిణతి చెందే వరకు మీరు వేచి ఉండలేదా?” అని చెప్పి ఉండవచ్చు. మత్తయి ఇలా అన్నాడు, “పేతురు అక్కడ కూర్చున్న పెద్ద నోరు గలవానిని నేను ప్రేమించలేను.” జేమ్స్ ఇలా చెప్పగలిగాడు, “మీరు జాన్ లాంటి కలలు కనేవారిని ఎలా ప్రేమిస్తారు. అతను ఎల్లప్పుడూ తొమ్మిదిలో మబ్బులో ఉంటాడు. మీరు ఆచరణాత్మకంగా ఉండాలి మరియు మీ పాదాలను నేలపై ఉంచాలి, మీకు తెలుసు. ” లేదు, యేసు, “ఒకరినొకరు ప్రేమించుకొనుడి” అని వారి పరిచర్యలో ముందు చెప్పారు

“సరే, ప్రభూ, తోటి విశ్వాసులను మనం ఎంతగా ప్రేమించాలి?” అని మనం అనవచ్చు. యేసు సమాధానం స్పష్టంగా ఉంది – “నేను నిన్ను ప్రేమిస్తున్నాను.” “ఓహ్, ప్రమాణాలు అంత ఎక్కువగా ఉన్నాయని నేను అనుకోలేదు! ”

ఈ ప్రకటనకు యేసు ఇంకా కొంత జోడించాడు – “దీని ద్వారా మీరు నా శిష్యులు అని అందరూ తెలుసుకుంటారు.” ప్రేమ బ్యాడ్జ్ ధరించినప్పుడు మనం యేసు శిష్యులం అని మనుషులు తెలుసుకుంటారు. క్రైస్తవ శిష్యత్వం యొక్క బ్యాడ్జ్ ఆత్మ యొక్క బహుమతిని సాక్ష్యమివ్వడం లేదా వ్యక్తపరచడం కాదు, కానీ దైవిక ప్రేమ యొక్క ఉత్పత్తి.

యేసు చెప్పెను, “శత్రువులను ప్రేమించుడి” (మత్తయి 5:43). మనలో కొందరు మన స్నేహితులను కూడా ప్రేమించలేరు.

Share