Select Page
Read Introduction to Galatians గలతీయులకు

 

అయితే ఆత్మ ఫలమేమనగా, ప్రేమ, సంతోషము, సమాధానము, దీర్ఘశాంతము, దయా ళుత్వము, మంచితనము, విశ్వాసము, సాత్వికము, ఆశానిగ్రహము

 

ఆత్మతో నిండిన విశ్వాసి యొక్క రెండవ త్రయం ఇతరుల వైపుకు మళ్ళించబడుతుంది.

దీర్ఘశాంతము

“దీర్ఘశాంతము” ఉన్న వ్యక్తికి సహనం, ఓర్పు, స్థిరత్వంపట్టుదల మరియు ఓర్పు ఉంటాయి. ఈ వ్యక్తి తనకు చేసిన తప్పులకు ప్రతీకారం తీర్చుకోడు. రెచ్చగొట్టే వ్యక్తుల పట్ల సహనం అనే ఆలోచనను దీర్ఘశాంతము కలిగి ఉంటుంది. అన్యాయంగా వ్యవహరించినప్పుడు ఇది ప్రతీకారం తీర్చుకోదు.

మరొక గ్రీకు పదం ఉంది, అంటే భారీ పరిస్థితులలో సహనాన్ని కాపాడుకొనుట. ” దీర్ఘశాంతము ” లేదా “సహనం” కోసం రెండు పదాలు ఉన్నాయి. ఒకటి పరిస్థితులతో దీర్ఘశాంతముతో సంబంధం కలిగి ఉంటుంది మరియు మరొకటి ప్రజలతో దీర్ఘశాంతముతో సంబంధం కలిగి ఉంటుంది. మన పదం ప్రజలతో దీర్ఘకాలంగా ఉంటుంది.

దీర్ఘశాంతముగల వ్యక్తి కోపానికి నెమ్మదిగా మరియు గాయాలను క్షమించటానికి ఆత్రుతగా ఉన్న వ్యక్తి. వ్యక్తిగత అవమానాలను ఎదుర్కోవటానికి అతనికి ఎక్కువ సామర్థ్యం ఉంది. ప్రజలు దీర్ఘశాంతముగల వ్యక్తిని సులభంగా కించపరచలేరు.

దేవుడు తన ఆత్మలో దీర్ఘశాంతము యొక్క లక్షణాన్ని కలిగి ఉంటాడు (రోమా ​​2: 4; 9:22; 1 పేతురు 3:20). యేసు కూడా దీర్ఘశాంతముకలిగి ఉన్నాడు (1 తిమోతి 1:16; 2 పేతురు 3:15).

నియమము:

ఆత్మతో నిండిన విశ్వాసికి రెచ్చగొట్టబడినప్పుడు ప్రశాంతత ఉంటుంది, కోపాన్ని వాయిదా వేసే సామర్థ్యం ఉంటుంది.

అన్వయము:

ఆత్మతో నిండిన విశ్వాసులు రెచ్చగొట్టబడునప్పుడు ప్రశాంతత కలిగి ఉంటారు. వారు ఇతర వ్యక్తుల గురించి ఫిర్యాదు చేయరు లేదా తమను తాము చికాకు పెట్టడానికి అనుమతించరు. వారు కోపాన్ని వాయిదా వేసే సామర్ధ్యం కలిగి ఉంటారు మరియు ఇతరులు కలిగించే బాధను అంగీకరించడానికి సిద్ధంగా ఉంటారు (ఎఫెసీయులు 4: 2; కొలొస్సయులు 3:12; 1 తిమోతి 1:15, 16).

దీర్ఘశాంతము అనేది ప్రతికూల పరిస్థితుల్లో ఆత్మ యొక్క స్థిరత్వం. ఈ వ్యక్తి ఇతరుల నుండి రెచ్చగొట్టేటప్పుడు సహనం యొక్క నాణ్యతను తెలుపుతాడు. తప్పుగా ప్రవర్తించినప్పుడు కూడా ఇది ప్రతీకారం తీర్చుకోదు.

“నా సహోదరులారా, ప్రభువు నామమున బోధించిన ప్రవక్తలను, శ్రమానుభవమునకును ఓపికకును మాదిరిగా పెట్టుకొనుడి.” (యాకోబు 5:10).

దీర్ఘశాంతము తప్పుగా చికిత్స చేయబడినప్పుడు కూడా ప్రతీకారం తీర్చుకునే ఆలోచనలను కలిగి ఉండదు. ఇది సుదీర్ఘ నిగ్రహంతో ఉన్న వ్యక్తి.

” పరాక్రమశాలికంటె దీర్ఘశాంతముగలవాడు శ్రేష్ఠుడు

పట్టణము పట్టుకొనువానికంటె తన మనస్సును స్వాధీనపరచుకొనువాడు శ్రేష్ఠుడు ” (సామెతలు 16:32).

 

క్రిసోస్టోమ్ ఇలా అన్నాడు, “ఇది తనను తాను ప్రతీకారం తీర్చుకోగల మరియు కోపానికి నెమ్మదిగా ఉన్న మనిషి యొక్క దయ.” అది దేవుని లాంటిది, ఎందుకంటే అతను తన పాపానికి మనిషిని భూగోళం నుండి తుడిచిపెట్టగలడు, కాని అతను చేయలేదు. చర్య తీసుకునే ముందు మన కోపాన్ని ఎక్కువసేపు ఉంచడం మనపై ఉంది. మనము కోపాన్ని వాయిదా వేస్తే, మనల్ని మనం దీర్ఘశాంతముకలిగి ఉండవచ్చు. స్వల్ప స్వభావం ఉన్నవారు ఇతరులను చాలా కాలం బాధపెట్టరు. దీర్ఘశాంతము సహనం మరియు ఓర్పు యొక్క లక్షణాలను కలిగి ఉంటుంది.

ప్రజలను ఉద్రేకాలను మీరు ఎలా భరిస్తారు? మీరు వెనుకకు కొట్టండి మరియు వాటిని పదాలతో కొట్టారా? మన కుటుంబం విషయానికి వస్తే మనలో చాలా మంది బాధపడతారు, “సరే, మొదటి పేజీ నుండి వేరు చేయబడిన క్రీడా పేజీ నాకు ఇష్టం లేదని నేను ఆమెకు వందసార్లు చెప్పాను!”

కారణం కేవలం, అంటే, మీ భార్య కోపిశ్టి కావచ్చు లేదా మీ భర్త మౌని కావచ్చు అయినా మనం దీర్ఘశాంతము కలిగి ఉండాలని దేవుడు ఆశిస్తాడు! “నా సంఘమునకు హాజరయ్యే కుదుపు మీకు తెలియదు. అతను ప్రతిదీ గురించి పట్టుకుంటాడు. అతని వ్యక్తిత్వం నన్ను కదిలించింది. అతని స్వభావము నెగటివ్ కేసులో ఉంది. అతను తన జీవితంలో ఎప్పుడూ సానుకూల ఆలోచనను కలిగి లేడు. సంఘము ఎలా నడుస్తుందో ఆయన ఎప్పుడూ పట్టించుకోడు. ” వారితో సహకరించమని బైబిలు చెబుతుంది.

జీవితం పట్ల మన ప్రాధాన్యత ఉన్న ప్రాంతంలో వారు మనల్ని కొట్టడం వల్ల ప్రజలు బాధపడటం కష్టం. ఇది మనం నివసించే ప్రపంచాన్ని తాకుతుంది. “కానీ అతను వ్యక్తిత్వ హంతకుడు” అని మీరు అంటున్నారు. దేవుడు దీర్ఘశాంతమునకు మినహాయింపులు ఇవ్వడు. ఎక్కువసేపు వాటిని అనుభవించండి. మీ వైఖరిని ప్రతీకారం నుండి సుదీర్ఘ స్వేచ్ఛగా ఉంచండి.

ప్రజలతో మన సహనం యొక్క పొడవు మన ఆధ్యాత్మికత యొక్క కొలతను నిర్ణయిస్తుంది. గఫ్ తీసుకోండి. నోరు మూసుకోండి. ద్వేషము లేదా ప్రతీకారం ఎప్పుడూ దేనినీ మెరుగుపరచదు. సుదీర్ఘ నిగ్రహం ఎల్లప్పుడూ స్వల్ప కోపంతో విజయం సాధిస్తుంది. స్వీయ నిగ్రహం యొక్క నాణ్యత ఇతరులను శిక్షించదు. ప్రతీకారం తీర్చుకోవటానికి తొందరపడదు. ఇది ప్రతికూల వ్యక్తులకు లొంగిపోదు లేదా దుర్బలత్వానికి లొంగదు.

“ప్రేమ దీర్ఘకాలము సహించును …” (1 కొరింథీయులు 13: 4).

ప్రేమ ద్వేషానికి ద్వేషాన్ని లేదా అపహాస్యానికి అపహాస్యం చేయదు. ఒక మూర్ఖుడికి అతని మూర్ఖత్వం ప్రకారం ఎవరైనా సమాధానం చెప్పగలరు. అందుకే దేవుడు మనల్ని దీర్ఘశాంతముగా ఉండమని అడుగుతాడు. పరిశుధ్ధాత్మ ఎక్కువ కాలం సహించు సామర్థ్యం యొక్క ఫలాలను ఉత్పత్తి చేస్తాడు.

” మీరు అలసట పడకయు మీ ప్రాణములు విసుకకయు ఉండునట్లు, పాపాత్ములు తనకు వ్యతిరేకముగ చేసిన తిరస్కార మంతయు ఓర్చుకొనిన ఆయనను తలంచుకొనుడి. ” (హెబ్రీయులు 12: 3).

చాలా మంది విశ్వాసులు తక్కువ మరిగే స్థానం కలిగి ఉంటారు. అంటే మనలో చాలా మంది ఎక్కువ సమయం మనసులో ఆలోచిస్తారు. దీనిని ఎదుర్కోవటానికి, పరిశుద్ధాత్మ మనలో దీర్ఘాశాంతమును ఉత్పత్తి చేస్తాడు.

మారుమనసు పొందిన ప్రతి వ్యక్తి ప్రభువైన యేసులాగే ఉంటాడని దేవుడు వాగ్ధానము చేసాడు (రోమా 8:29). మనం క్రైస్తవులుగా మారిన క్షణం ఆయన దీనిని ప్రారంభిస్తాడు మరియు మనం ఆయనను ముఖాముఖిగా కలిసే వరకు దానిపై పని చేస్తూనే ఉంటాడు. స్వల్ప స్వభావం యొక్క పాపం ఈ ప్రక్రియను సత్వరమార్గం చేస్తుంది. మనం నీతిమంతులమని నమ్ముతున్నా ఇతరులపై నిందలు వేయడం ఆపే సమయం ఇది. పరిశుద్ధాత్మ మనలను నియంత్రించడానికి అనుమతించినట్లయితే దీర్ఘాశాంతమును యొక్క ఆత్మ యొక్క ఫలం మనకు లభిస్తుంది.

Share