Select Page
Read Introduction to Galatians గలతీయులకు

 

అయితే ఆత్మ ఫలమేమనగా, ప్రేమ, సంతోషము, సమాధానము, దీర్ఘశాంతము, దయాళుత్వము, మంచితనము, విశ్వాసము, సాత్వికము, ఆశానిగ్రహము

 

మంచితనము

“మంచితనము” అనేది ఆత్మతో నిండిన విశ్వాసి యొక్క గుణం, అది మరొక వ్యక్తికి మంచి చేస్తుంది, అయితే అలా చేస్తే, అది వారికి బాధ కలిగించవచ్చు. మంచి వ్యక్తి ఇతరుల ప్రయోజనం వైపు తనను తాను నడిపించుకోవాలనే ఆలోచన ఉంది. నైతికంగా ఉండటానికి అవకాశం ఉంది కాని మంచిది కాదు, ఇతరులకు త్యాగం చేయడానికి ఇష్టపడటం.

ఈ పదం “దృఢమైన” మంచితనం యొక్క ఆలోచనను కలిగి ఉంటుంది, కానీ ఎల్లప్పుడూ ఆ రకమైన మంచితనం దానిని స్వీకరించే వ్యక్తికి ప్రయోజనం చేకూరుస్తుందనే ఆలోచనతో ఉంటుంది.

నియమము:

మంచితనం నైతిక శ్రేష్ఠత – ఇతరులకు ప్రయోజనం చేకూర్చే ఆత్మ యొక్క ఔదార్యం.

అన్వయము:

మంచితనం మరొకరి పట్ల దయ చూపే చర్య. ఇది దేవుని దయపై ఆధారపడి ఉంటుంది. దయ-ప్రేరేపిత వ్యక్తిలో ఇది తన గురించి భ్రమలు లేనందున గుప్తమైంది. అందువల్ల, అతను మెరిట్ ఆధారంగా ఇతరులతో వ్యవహరించడు. తన అనుగ్రహాన్ని పొందడం ద్వారా తాను దేవునితో ఒప్పందాలు చేసుకోలేనని అతనికి తెలుసు, తద్వారా తన ఆశీర్వాదం పొందడానికి ఇతరులు తనతో ఒప్పందాలు చేసుకోనివ్వడు. అతను ఎటువంటి తీగలను జతచేయకుండా ఇతరులకు ఇస్తాడు.

క్రైస్తవులు స్వభావము మరియు క్రియలలో మంచిగా ఉండాలి – ఆత్మ మరియు చర్యలో నిటారుగా ఉండాలి. మంచితనం కోసం అధిక సామర్థ్యం ఉన్న క్రైస్తవుడు ఇతరులకు అర్హత లేనప్పుడు కూడా వాటిని చేరుకోవచ్చు. అతను తన వ్యక్తిత్వాన్ని లేదా ఆకర్షణను ఇష్టపడకుండా ఒకరికి మంచిగా ఉంటాడు.

చాలా మంది క్రైస్తవులు మంచితనంలా కనిపించేదాన్ని మానవీయంగా వంగడానికి ప్రయత్నిస్తారు. ఈ ప్రజలు దయ ద్వారా ప్రేరేపించబడరు కాని స్వీయ ధర్మం ద్వారా. ఈ సందర్భంలో, ప్రజలు ఇతరులకన్నా తమకు ఏ ప్రయోజనం చేకూరుస్తుందో ప్రేరేపిస్తారు. దయగల క్రైస్తవుడు మంచితనంలా కనిపించడానికి తనను తాను జంతికలాగా మలుపు తిప్పడు.

బర్నబా “మంచి మనిషి”. అతను పౌలు వలె తెలివైనవాడు లేదా నైపున్యము పొందినవాడు కాదు కాని అతను “మంచి మనిషి”. అతను తనను తాను మంచిగా చేసుకోలేదు. దేవుడు అలా చేశాడు. దేవుడు అతనిని మార్చాడు, తద్వారా అతను ఇతరుల పట్ల తన వైఖరిలో నిరపాయంగా మరియు భౌతిక మరియు ఆధ్యాత్మిక విషయాలలో ఉదారంగా ఉన్నాడు. దేవుని ఆత్మ ఎల్లప్పుడూ దేవుని బిడ్డను దేవుని వాక్యానికి అనుగుణంగా జీవించేలా చేస్తుంది. అతను ఎల్లప్పుడూ ఆత్మతో నిండిన క్రైస్తవులను ఔదార్యం వైపు కదిలిస్తాడు. అలాగే, ఆత్మతో నిండిన విశ్వాసి బైబిలుకు విరుద్ధంగా దేనినీ నమ్మడు.

” అతడు పరిశుద్ధాత్మతోను విశ్వాసముతోను నిండుకొనిన సత్పురుషుడు; బహుజనులు ప్రభువు పక్షమున చేరిరి.”(అపొస్తలుల కార్యములు 11:24).

దేవుడు చెడ్డవారిని మంచిగా చేసే పనిలో ఉన్నాడు కాని తనకుతానుగా ఎవరూ మంచివారు కాదు. దేవుడు దీనిని న్యాయపరంగా చేస్తాడు. అతను మనతో తనను తాను ముందస్తుగా ప్రకటించిన తరువాత, దేవుడు మరియు రక్షకుడిగా తనను కలిగి ఉన్నవారి స్వభావమును మార్చడం ప్రారంభిస్తాడు.

“నా సహోదరులారా, మీరు కేవలము మంచివారును, సమస్త జ్ఞానసంపూర్ణులును, ఒకరికి ఒకరు బుద్ధిచెప్ప సమర్థులునై యున్నారని నామట్టుకు నేనును మిమ్మునుగూర్చి రూఢిగా నమ్ముచున్నాను. …” (రోమా 15:14).

” మీరు పూర్వమందు చీకటియై యుంటిరి, ఇప్పుడైతే ప్రభువునందు వెలుగైయున్నారు. వెలుగు ఫలము సమస్తవిధములైన మంచితనము, నీతి, సత్యమను వాటిలో కనబడుచున్నది. గనుక ప్రభువుకేది ప్రీతికరమైనదో దానిని పరీక్షించుచు, వెలుగు సంబంధులవలె నడుచుకొనుడి”(ఎఫెసీయులు 5: 8-10).

Share