Select Page
Read Introduction to Galatians గలతీయులకు

 

ఏలయనగా, మనము విశ్వాసముగలవారమై నీతి కలుగునను నిరీక్షణ సఫలమగునని ఆత్మద్వారా ఎదురుచూచుచున్నాము

 

కృప-ఆధారిత విశ్వాసులు మరియు ధర్మశాస్త్రబద్ధమైన విశ్వాసుల మధ్య వ్యత్యాసాలను పౌలు ఇప్పుడు ఎత్తి చూపిస్తున్నాడు.

ఏలయనగా, మనము విశ్వాసముగలవారమై

నీతికలుగునను నిరీక్షణ యొక్క ఈ ఆశ “విశ్వాసం” ద్వారా వస్తుంది. “గలవారమై” అనే పదానికి అర్ధం, నుండి. కృప యొక్క మానవ వైపు “విశ్వాసం” ఆచరణ. క్రీస్తు తిరిగి వచ్చినప్పుడు దేవుని చిత్తానికి సంపూర్ణంగా అనుగుణంగా ఉన్నప్పుడు క్రీస్తు సంపూర్ణ అనుభవపూర్వక నీతిని అందిస్తాడు. అది మన విశ్వాసం.

నీతి కలుగునను నిరీక్షణ

దేవుడు తన నీతిని మనలో ఉంచాడు, మన రక్షణకు తగిన నీతిని ఇచ్చాడు. ఒక రోజు మనకు మరొక నీతి ఉంటుంది, క్రీస్తు మనలను మహిమపరచడానికి వచ్చినప్పుడు పరిపూర్ణమైన, సంపూర్ణమైన నీతి (రోమన్లు ​​8: 18-21). అది మనము నిరీక్షించు – నీతి, మన ఆశ యొక్క ఆశయము. ఆ రోజున దేవుడు ఇకపై పాపం చేయకుండా మనలను పూర్తిగా పవిత్రం చేస్తాడు. కృప-ఆధారిత విశ్వాసులు పరిపూర్ణత కోసం చూస్తారు, సమయం లో పరిపూర్ణత కాదు, శాశ్వతత్వంలో పరిపూర్ణత.

సఫలమగునని

కృప సూత్రం నుండి వచ్చేవారికి భిన్నంగా, కృప-ఆధారిత విశ్వాసులు “విశ్వాసం ద్వారా నీతి యొక్క ఆశ కోసం ఆసక్తితో ఎదురుచూస్తారు” “ఆత్మ ద్వారా.” కృపగల వ్యక్తులు నీతి పనుల నుండి పరిపూర్ణత కోసం చూడరు; బదులుగా, వారు పరిపూర్ణత సాధించే రోజును వారు ఆసక్తిగా ఎదురుచూస్తారు.

ఆత్మద్వారా ఎదురుచూచుచున్నాము

పరిశుద్ధాత్మ పౌలు మరియు అతని సహచరుల హృదయాన్ని నీతి యొక్క ఆశ వైపు నడిపిస్తుంది. ధర్మశాస్త్రవాదము స్వీయ శక్తి ద్వారా పనిచేస్తుంది; కృప పరిశుద్ధాత్మ శక్తి ద్వారా పనిచేస్తుంది. ఇది దైవిక వైపు. కృప దేవునిపై ఆధారపడి ఉంటుంది. ధర్మశాస్త్రవాదము మరియు కృప మధ్య ఉపయోగించే పద్ధతిలో పూర్తి విరుద్ధం ఉంది. ఒకటి దేవునిపై, మరొకటి స్వయం మీద ఆధారపడి ఉంటుంది.

ఎదురుచూచుచున్నాము

క్రీస్తు తిరిగి రావడానికి క్రొత్త నిబంధనలో “ఆసక్తిగా ఎదురుచూచుచున్నాము” అనే గ్రీకు పదం ఏడుసార్లు సంభవిస్తుంది (రోమన్లు ​​8:19, 23, 25; 1 కొరింథీయులు 1: 7; గలతీయులు 5: 5; ఫిలిప్పీయులు 3:20; హెబ్రీయులు 9:28). మనము “ఆసక్తిగా” వేచి ఉన్నాము ఎందుకంటే ఇది వేచి ఉండటం యొక్క విలువ. అందుకే మనము ఆత్రుతగా ఎదురుచూస్తున్నాము. మనము దానిని కలిగి ఉన్నప్పుడు, దాని ఆశీర్వాదంలోకి ప్రవేశిస్తాము. మనము ఇంకా రాలేదు. యేసు మన ప్రాణాన్ని రక్షించాడు కాని భవిష్యత్ రోజులో ఆయన మన శరీరాన్ని రక్షిస్తాడు. అప్పటి వరకు, మీ నిరీక్షణను కాపాడుకోవాలి!

” అంతేకాదు, ఆత్మయొక్క ప్రథమ ఫలముల నొందిన మనము కూడ దత్త పుత్రత్వముకొరకు, అనగా మన దేహముయొక్క విమోచనముకొరకు కనిపెట్టుచు మనలో మనము మూలుగుచున్నాము.” (రోమా ​​8:23).

నియమము:

కృప-ఆధారిత ప్రజలు క్రీస్తులో వారి పరిపూర్ణత యొక్క పరాకాష్ట కోసం వేచి ఉంటారు; వారు ఇప్పుడు దానిని కలిగి ఉన్నట్లు నటించరు.

అన్వయము:

క్రైస్తవులు రక్షణకు తగిన సమయంలో నీతిబద్ధమైన లేదా స్థాన నీతిని పొందారు. యేసు వచ్చినప్పుడు, అతను మన మాంసపు శరీరాన్ని తన మహిమాన్వితమైన శరీరంగా మారుస్తాడు. అప్పుడు మనకు పరిపూర్ణ నీతి ఉంటుంది.

” మన పౌరస్థితి పర లోకమునందున్నది; అక్కడనుండి ప్రభువైన యేసుక్రీస్తు అను రక్షకుని నిమిత్తము కనిపెట్టుకొనియున్నాము.౹ 21సమస్తమును తనకు లోపరచుకొనజాలిన శక్తినిబట్టి ఆయన మన దీనశరీరమును తన మహిమగల శరీరమునకు సమ రూపము గలదానిగా మార్చును. ”(ఫిలిప్పీయులు 3: 20-21).

క్రైస్తవులు పరిపూర్ణత కోసం పనిచేయరు; వారు దాని కోసం వేచి ఉన్నారు. వారి లక్ష్యం సమయంలో కాకుండా శాశ్వతత్వంలో పరిపూర్ణత. కృప ధర్మశాస్త్రము పాటించు భ్రమలు లేవు.

కృప-ఆధారిత వ్యక్తి యొక్క ఆశాజనకత మరియు ధర్మశాస్త్రవాది యొక్క నిస్సహాయత మధ్య ఎంత తేడా ఉంది! ప్రభువు సిలువపై సంపాదించినవన్నీ స్వీకరించడానికి మనము వేచి ఉన్నాము. యేసు ఒక సమయంలో మనలను నీతిమంతులుగా తీర్చాడు, కాబట్టి నీతి కోసం పనిచేయడానికి మనము ప్రయత్నిస్తున్నాము. ఆ రోజున ఆయన మనకు ఇచ్చే పరిపూర్ణ ధర్మం కోసం మనము వేచి ఉంటాము.

ధర్మశాస్త్రవాదము ఎలుక పందెము వంటిది ఎందుకంటే ఇది దేవుని సంత్రుప్తి పరచుట వ్యర్థం. ధర్మశాస్త్రవాదులు ఎంత కష్టపడి పనిచేసినా, అంతం లేదు ఎందుకంటే వారు ఎప్పటికీ చేరుకోలేరు. వారు ఎంత కష్టపడి పనిచేస్తారో, అప్పులు అంత లోతుగా ఉంటాయి. మరోవైపు, కృపలోని విశ్వాసులు క్రీస్తు సదుపాయంలో విశ్రాంతి తీసుకుంటారు. క్రీస్తు అవసరమైన అన్ని పనులను చేసినందున వారు నీతికొరకు పని చేయవలసిన అవసరం లేదు.  

Share