Select Page
Read Introduction to Galatians గలతీయులకు

 

అయితే మన ప్రభువైన యేసుక్రీస్తు సిలువయందు తప్ప మరి దేనియందును అతిశయించుట నాకు దూరమవును గాక; దానివలన నాకు లోకమును లోకమునకు నేనును సిలువవేయబడి యున్నాము

 

అయితే మన ప్రభువైన యేసుక్రీస్తు సిలువయందు తప్ప

పౌలు యొక్క ప్రగల్భాలు సిలువలో ఉన్నాయి, అది అతనికి శాశ్వతమైన రక్షణను ఇస్తుంది. సిలువ యొక్క గుండె వద్ద కృప యొక్క భావన ఉంది. దేవుడు మన క్రియలవలన కాదు, క్రీస్తు కార్యము ఆధారంగా రక్షణను ఇచ్చాడు.

పౌలు యొక్క “అతిశయము” అహంకారాన్ని సమర్థించేలా కనిపిస్తాయి కాని ఈ సందర్భంలో “అతిశయము” అనే పదం ప్రశంసల ఆలోచనను కలిగి ఉంటుంది. సిలువ జుడాయిజర్లకు సిగ్గుపడే వస్తువు కాని అది పౌలును స్తుతించే వస్తువు. వారు శరీరాన్ని మహిమపరిచారు; పౌలు దేవునిలో అతిశయించాడు.

” నేను, యేసుక్రీస్తును అనగా, సిలువవేయబడిన యేసు క్రీస్తును తప్ప, మరిదేనిని మీమధ్య నెరుగకుందునని నిశ్చయించుకొంటిని.” (1 కొరింథీయులు 2: 2).

మరి దేనియందును అతిశయించుట

ధర్మశస్త్రవాదుల ప్రగల్భాలకు విరుద్ధంగా, పౌలు క్రీస్తు సిలువ తప్ప మరేమీ ప్రగల్భాలు పలుకుడు. అతను తనలో లేదా తన స్వావలంబనలో ప్రగల్భాలు పలకడానికి నిరాకరించాడు. పాల్ తన మానవత్వంలో గొప్పగా చెప్పుకోగలిగాడు, కానీ అంత పెంటతో సమానముగా ఎంచుకున్నాడు.

“… ఎందుకనగా శరీరమును ఆస్పదము చేసికొనక దేవునియొక్క ఆత్మవలన ఆరాధించుచు, క్రీస్తుయేసునందు అతిశయపడుచున్న మనమే సున్నతి ఆచరించువారము. కావలయునంటే నేను శరీరమును ఆస్పదము చేసికొనవచ్చును; మరి ఎవ డైనను శరీరమును ఆస్పదము చేసికొనదలచినయెడల నేను మరి యెక్కువగా చేసికొనవచ్చును. ఎనిమిదవదినమున సున్నతి పొందితిని, ఇశ్రాయేలు వంశపువాడనై, బెన్యామీను గోత్రములో పుట్టి హెబ్రీయుల సంతానమైన హెబ్రీయుడనై, ధర్మశాస్త్రవిషయము పరిసయ్యుడనై, ఆసక్తివిషయము సంఘమును హింసించువాడనై, ధర్మశాస్త్రమువలని నీతివిషయము అనింద్యుడనై యుంటిని. అయినను ఏవేవి నాకు లాభకరములై యుండెనో వాటిని క్రీస్తునిమిత్తము నష్టముగా ఎంచుకొంటిని. నిశ్చయముగా నా ప్రభువైన యేసుక్రీస్తునుగూర్చిన అతి శ్రేప్ఠమైన జ్ఞానము నిమిత్తమై సమస్తమును నష్టముగా ఎంచుకొనుచున్నాను. క్రీస్తును సంపాదించుకొని, ధర్మశాస్త్రమూలమైన నా నీతినిగాక, క్రీస్తునందలి విశ్వాసమువలననైన నీతి, అనగా విశ్వాసమునుబట్టి దేవుడు అనుగ్రహించు నీతిగలవాడనై ఆయనయందు అగపడు నిమిత్తమును, ఏ విధముచేతనైనను మృతులలోనుండి నాకు పునరుత్థానము కలుగవలెనని, ఆయన మరణవిషయములో సమానానుభవముగలవాడనై, ఆయనను ఆయన పునరుత్థానబలమును ఎరుగు నిమిత్తమును, ఆయన శ్రమలలో పాలివాడనగుట యెట్టిదో యెరుగు నిమిత్తమును, సమస్తమును నష్టపరచుకొని వాటిని పెంటతో సమానముగా ఎంచుకొనుచున్నాను.”(ఫిలిప్పీయులు 3: 3-11).

నాకు దూరమవును గాక

” నాకు దూరమవును గాక ” అనేది అక్షరాలా ఎప్పటికీ ఉండకపోవును గాక అని అర్ధము. పౌలు సిలువగురించి తప్ప ఇంకేమీ ప్రగల్భాలు పలుకుకోలేదు. మరేదైనా అతనికి ఊహించలేము. స్వీయ-సాధనలో కీర్తి అతనికి విరక్తి మరియు ఆందోళన.

నియమము:

క్రీస్తు చేసే క్రియలగురించే గాని మనం చేసే పనులగూర్చి మనం ఎప్పుడూ గొప్పగా చెప్పుకోకూడదు.

అన్వయము:

మతం మానవ పనితీరుపై ఆధారపడి ఉండగా, క్రైస్తవ్యము దేవునిపై ఆధారపడి ఉంటుంది. మతం ఎల్లప్పుడూ స్వీయ నీతి మీద ఆధారపడి ఉంటుంది, క్రీస్తు సిలువ నుండి వచ్చిన దేవుని నీతి కాదు.

“అతిశయకారణము వెదకువారు ఏవిషయములో అతిశయించుచున్నారో, ఆ విషయములో వారును మావలెనే యున్నారని కనబడునిమిత్తము వారికి కారణము దొరకకుండ కొట్టివేయుటకు, నేను చేయుచున్న ప్రకారమే యిక ముందుకును చేతును. ఏలయనగా అట్టి వారు క్రీస్తుయొక్క అపొస్తలుల వేషము ధరించుకొనువారై యుండి, దొంగ అపొస్తలులును మోసగాండ్రగు పని వారునై యున్నారు. ఇది ఆశ్చర్యము కాదు; సాతాను తానే వెలుగుదూత వేషము ధరించుకొనుచున్నాడు గనుక వాని పరిచారకులును నీతి పరిచారకుల వేషము ధరించుకొనుట గొప్ప సంగతికాదు. వారి క్రియల చొప్పున వారి కంతము కలుగును.”(2 కొరింథీయులు 11:12-15).

విశ్వాసి క్షమాపణ కోసం స్వయంగా కాకుండా క్రీస్తులో చూడడు. మనం క్షమాపణ కోసం స్వయంగా చూస్తే, మమ్మల్ని క్షమించాల్సిన బాధ్యత దేవునికి ఉంది. మనం సిలువలో కీర్తిస్తే, దేవుని యొక్క సాటిలేని లక్షణాలలో మనం కీర్తిస్తాము, ఎందుకంటే మనకు పరిపూర్ణమైన మరియు సంపూర్ణమైన నీతిని ఇవ్వడానికి సిలువను తీసుకుంది.

సిలువ అంటే క్రీస్తు సాధించిన సాధన, మనము కాదు. దేవుడు పని చేసినప్పుడు, ఇది కృప. మనము పనులు చేసినప్పుడు, ఇది కార్యపు-నీతి. మన సహజమైన నీతి ఇతర వ్యక్తులతో పోలిస్తే మంచిది. క్రీస్తు మనకు ఇచ్చే నీతి దేవుని సంపూర్ణ నీతికి సాపేక్షంగా ఉంటుంది. మరో మాటలో చెప్పాలంటే, సిలువ కారణంగా దేవుడు మనలను నీతిమంతుడిగా ప్రకటిస్తాడు.

ధర్మశాస్త్రవాదులు సిలువపై తక్కువ దృష్టి పెట్టారు మరియు తమపై ఎక్కువ దృష్టి పెడతారు. కృప-ఆధారితమైన వారికి, సిలువ అంటే ప్రతిదీ. మనము సిలువలో అతిశయిస్తాము. మనము స్వీయ ధర్మాన్ని పూర్తిగా తిరస్కరించాము. మనము సిలువ గురించి స్పష్టమైన అభిప్రాయాన్ని కలిగి ఉన్నాము. యేసు మన జీవితానికి కేంద్రంగా మరియు పరివృత్తముగా మారినప్పుడు, మనం జీవించాల్సిన విధంగా ఆధ్యాత్మికతలోకి ప్రవేశిస్తాము.

” అయితే దేవుడు మనయెడల తన ప్రేమను వెల్లడిపరచుచున్నాడు; ఎట్లనగా మనమింకను పాపులమై యుండగానే క్రీస్తు మనకొరకు చనిపోయెను. కాబట్టి ఆయన రక్తమువలన ఇప్పుడు నీతిమంతులముగా తీర్చబడి, మరింత నిశ్చయముగా ఆయన ద్వారా ఉగ్రతనుండి రక్షింపబడుదుము.”(రోమన్లు ​​5: 8-9).

Share