Select Page
Read Introduction to Galatians గలతీయులకు

 

ఒకని భారముల నొకడు భరించి, యీలాగు క్రీస్తు నియమమును పూర్తిగా నెరవేర్చుడి.

 

యీలాగు క్రీస్తు నియమమును పూర్తిగా నెరవేర్చుడి

“క్రీస్తు నియమము” ప్రేమ. మోషే ధర్మశాస్త్రముకు తిరిగి రావాలనుకునే ధర్మశాస్త్రవాదులకు ఇది విరుద్ధం. పౌలు ప్రభావవంతంగా ఇలా అంటాడు, “  ధర్మశాస్త్రవాదులైన మీరు చట్టపరమైన భారాలను మోయాలనుకుంటే, క్రీస్తు భారాన్ని ప్రయత్నించండి – ప్రేమ” (గలతీయులు 5:14).

“మీరు ఒకరి నొకరు ప్రేమింపవలెనని మీకు క్రొత్త ఆజ్ఞ ఇచ్చుచున్నాను; నేను మిమ్మును ప్రేమించి నట్టే మీరును ఒకరి నొకరు ప్రేమింపవలెను. మీరు ఒకనియెడల ఒకడు ప్రేమగలవారైనయెడల దీనిబట్టి మీరు నా శిష్యులని అందరును తెలిసికొందురనెను.” (యోహాను 13: 34-35)

పడిపోయిన క్రైస్తవులను ప్రేమించే విశ్వాసికి వారి దృష్టిలో వారి ఉత్తమ ఆసక్తి ఉంటుంది – వారి పునరుద్ధరణ. ఇది నిజమైన ప్రేమ. విమర్శ ప్రేమ కాదు. ధర్మశాస్త్రవాదులు ధర్మశాస్త్రబద్ధం చేయటానికి ఇష్టపడతారు, కాని ఆధ్యాత్మిక క్రైస్తవులు అతని పడిపోయిన సోదరుడిని ప్రేమిస్తారు మరియు అతనిని తీసుకొని అతని ఆధ్యాత్మికత పునరుద్ధరించబడే వరకు తీసుకువెళతారు. దేవుడు మనతో వ్యవహరించే విధంగానే ఇది పనిచేస్తుంది – దయతో.

“నెరవేర్చండి” అనే పదం రెండు పదాల నుండి వచ్చింది: పైకి మరియు నింపడానికి. పడిపోయిన క్రైస్తవులను పునరుద్ధరించినప్పుడు మనము క్రీస్తు ప్రేమను నింపుతాము. మనము అతని డిమాండ్లను తీర్చాము. ఇది క్రీస్తు ప్రమాణం యొక్క పాక్షిక నెరవేర్పు కంటే ఎక్కువ. మనము అతని ప్రేమను పూర్తి చేస్తాము.

నియమము:

ఆధ్యాత్మిక క్రైస్తవుడు అతని సోదరుడు లేదా సోదరికీ కాపలాదారుడు.

అన్వయము:

మన సోదరులపై ఆరోపణలు చేసే సాతాను వ్యూహంతో ధర్మశాస్త్రవాది వెళ్తాడు (ప్రకటన 12:10). ఆధ్యాత్మిక క్రైస్తవుడు అతని సోదరుడి కాపరి. పొరపాట్లు చేసే వ్యక్తి పట్ల కఠినమైన హృదయానికి చోటు లేదు. పడిపోయేవారి భారం కిందకు రండి. వాటిని పైకి ఎత్తండి. వారు దిగివచ్చినప్పుడు వారిని త్రోసివేయవద్దు.. ఓహ్, చర్చి పాపంలో పడేవారికి కరుణ మరియు సహనం యొక్క వాతావరణాన్ని సృష్టించగలదు. 

“కాగా బలవంతులమైన మనము, మనలను మనమే సంతోషపరచుకొనక, బలహీనుల దౌర్బల్యములను భరించుటకు బద్ధులమై యున్నాము.” (రోమన్లు ​​15: 1).

దయ యొక్క సూత్రం ఆచరణాత్మక ప్రవాహాన్ని కలిగి ఉంది. మనము దయతో స్వీకరిస్తాము మరియు మనము దయతో ఇస్తాము. ఇది క్రైస్తవ సహవసము. స్థానిక సంఘ సహవాసికాని క్రైస్తవునికి దీని గురించి ఏమీ తెలియదు. వారు ఒంటరిగా వెళతారు మరియు వారు ఒంటరిగా బాధపడతారు. విశ్వాసులు బైబిలును విశ్వసించే, తమ విశ్వాసాన్ని పంచుకునే మరియు ఒకరినొకరు చూసుకునే విశ్వాసుల శరీరంలో తమను తాము చేర్చుకుంటారని బైబిల్ స్పష్టంగా సూచిస్తుంది.

ధర్మశాస్త్రవాదులు తమ ఆధ్యాత్మిక మూలధనాన్ని నిరంతరం ఎక్కువగా అంచనా వేస్తారు. వారు పతనానికి మించినవారని వారు భావిస్తారు. ఇది అహంకారం. తమ గురించి మితిమీరిన మంచి అభిప్రాయం ఉన్న వ్యక్తులు పతనానికి గురవుతారు. మన శక్తి క్రీస్తులో ఉందనే ఆలోచనను కోల్పోయిన తర్వాత, మనల్ని మనం చాలా ప్రమాదంలో పడేసుకుంటాము.

“ద్రాక్షావల్లిని నేను, తీగెలు మీరు. ఎవడు నాయందు నిలిచియుండునో నేను ఎవనియందు నిలిచి యుందునో వాడు బహుగా ఫలించును; నాకు వేరుగా ఉండి మీరేమియు చేయలేరు.”(యోహాను 15: 5).

“నన్ను బలపరచువానియందే నేను సమస్తమును చేయగలను” (ఫిలిప్పీయులు 4:13).

ప్రతి ఒక్కరూ పతనానికి గురయ్యే అవకాశం ఉన్నందున ఆధ్యాత్మికంగా బలహీనంగా ఉన్నవారిపై మనం తీర్పు చెప్పలేము. మనమందరం క్రీస్తు శక్తిపై మనల్ని ఆనుకోవాలి.

Share