Select Page
Read Introduction to Galatians గలతీయులకు

 

ప్రతివాడును తాను చేయుపనిని పరీక్షించి చూచుకొనవలెను; అప్పుడు ఇతరునిబట్టి కాక తననుబట్టియే అతనికి అతిశయము కలుగును.

 

మూడవ వచనము యొక్క స్వయం సమృద్ధ వ్యక్తికి సమాధానం స్వీయ పరీక్ష.

ప్రతివాడును తాను చేయుపనిని పరీక్షించి చూచుకొనవలెను,

అహంకార ప్రజలు తమను తాము “పరిశీలించుకోవాలి”. “పరిశీలించు” అనే పదం ఆమోదం కోసం ఏదైనా పరీక్షించడం. ఇది నిజమైనదా కాదా అని తెలుసుకోవడానికి ఏదైనా పరీక్షించాలనే ఆలోచన ఇందులో ఉంది. దేవుని ఉద్దేశము వాక్యానికి మనల్ని మనం బహిర్గతం చేసినప్పుడు, మనం నిజంగా ఏమిటో మనం నిజంగా చూడవచ్చు. వ్వక్యము నిష్పాక్షికమైనది మరియు మనల్ని మోసం చేయడానికి అనుమతించదు. కఠినమైన స్వీయ-తీర్పు మనం నిజంగా ఏమిటో మనం చూడటానికి అనుమతిస్తుంది.

“పని” అనే పదానికి మన ప్రవర్తన లేదా చర్యలు అని అర్ధం. మన గురించి ఆబ్జెక్టివ్‌గా ఉండటానికి ఉత్తమ మార్గం బైబిల్ వెలుగులో మన జీవితాలను పరిశీలించడం. ఆధ్యాత్మికంగా మనం ఇతరులకన్నా ఒక కోత అని ఆలోచిస్తూ మనల్ని మోసగించడం చాలా సులభం.

“పరిశీలించు” అను మాటలో ప్రస్తుత కాలం అంటే మనం నిరంతరం మనల్ని పరీక్షించుకోవడం. “మిమ్మల్ని మీరు పరీక్షించుకోవడంలో శ్రద్ధ వహించండి. దేవుని వాక్యాన్ని ఉపయోగించి మీ గురించి ఖచ్చితమైన పరీక్షలు చేసుకొనండి. ”

అప్పుడు ఇతరునిబట్టి కాక

ఇతరులను ఆధ్యాత్మికంగా మనకంటే తక్కువగా చూడటం మనకు అవసరం లేదు. ఇతరులను కించపరచడం ద్వారా మనల్ని మనం ఎత్తడం మంచిది కాదు. మనల్ని ఇతరులతో పోల్చడం సమస్య కాదు; సమస్య ఏమిటంటే, మనలో మనం ఏవిషయములో నిజంగానే ఉన్నాము.

” తమ్మును తామే మెచ్చుకొను కొందరితో జతపరచుకొనుట కైనను వారితో సరిచూచుకొనుటకైనను మేము తెగింప జాలము గాని, వారు తమలోనే యొకరిని బట్టి యొకరు ఎన్నికచేసికొని యొకరితోనొకరు సరిచూచుకొను చున్నందున, గ్రహింపులేక యున్నారు. మేమైతే మేరకు మించి అతిశయపడము గాని మీరున్న స్థలమువరకును రావలెనని దేవుడు మాకు కొలిచియిచ్చిన మేరకు లోబడియుండి అతిశయించుచున్నాము. మేము క్రీస్తు సువార్త ప్రకటించుచు, మీవరకును వచ్చియుంటిమి గనుక మీయొద్దకు రానివారమైనట్టు మేము మా మేర దాటి వెళ్లుచున్న వారము కాము. మేము మేరకు మించి యితరుల ప్రయాసఫలములలో భాగస్థులమనుకొని అతిశయ పడము. మీ విశ్వాసము అభివృద్ధియైనకొలది మాకనుగ్ర హింపబడిన మేరలకు లోపలనే సువార్త మరి విశేషముగా వ్యాపింపజేయుచు, మీ ఆవలి ప్రదేశములలో కూడ సువార్త ప్రకటించునట్లుగా, మేము మీ మూలముగా ఘనపరచబడుదుమని నిరీక్షించుచున్నామే గాని, మరి యొకని మేరలో చేరి, సిద్ధమైయున్నవి మావియైనట్టు అతిశయింపగోరము. అతిశయించువాడు ప్రభువునందే అతిశయింపవలెను. ప్రభువు మెచ్చుకొనువాడే యోగ్యుడు గాని తన్ను తానే మెచ్చుకొనువాడు యోగ్యుడుకాడు.” (2 కొరింథీయులు 10: 12-18).

క్రైస్తవులు తమను ఇతరులతో ఎప్పుడూ పోల్చకూడదు. ధర్మశాస్త్రవాదులు ఎల్లప్పుడూ ఇతరులతో పోల్చితే వారు ఎంత చేస్తారో పోల్చడానికి ప్రయత్నిస్తారు. తమను తాము పైకి లేపడానికి ఇతరులను క్రిందికి నెట్టడం ధర్మశాస్త్రవాదులు ఇష్టపడతారు, కాని ఇతరులను క్రిందికి నెట్టడం వారిని పైకి ఎత్తదు. మిమ్మల్ని మీరు కొలవడానికి ఆధ్యాత్మిక పిగ్మీ కోసం వెతకడం గొప్ప లక్ష్యం కాదు! ఈ పద్ధతి ద్వారా మీరు ఇతర విశ్వాసుల కంటే తల మరియు భుజాలు అని మీరు నిర్ధారించలేరు. మనం నిలబడి ఉన్నదానికి మంచి కొలత తీసుకోవాలనుకుంటే, ప్రభువైన యేసుతో వెనుకకు నిలబడండి.

తననుబట్టియే అతనికి అతిశయము కలుగును.

దేవుడు మన ద్వారా చేసే పనులలో సంతోషించడం చెల్లుతుంది. మన మహిమ యొక్క నిజమైన ఆధారం దేవుడు మన ద్వారా చేసేది. ఇతరుల వైఫల్యం మనకు కీర్తికి ఆధారాలు ఇవ్వకూడదు. దేవుని ముందు నిజాయితీగల జీవితాన్ని నిర్మించడానికి ఇతరులను విమర్శించడం ఆధారం కాదు.

నియమము:

మనలో ప్రతి ఒక్కరూ మనల్ని మనం పరిశీలించుకోవాలని దేవుడు కోరుతున్నాడు, తద్వారా మనతో మనం తటస్తముగా ఉండాలి.

అన్వయము:

మనం నిజంగా ఆధ్యాత్మికం కాదా అని నిర్ణయించే పరీక్ష దేవుని వాక్యం. అందుకే మనల్ని మనం పరిశీలించుకోవడానికి వాక్యాన్ని ప్రామాణికంగా పనిచేయడానికి అనుమతించాలి. మనం మరియు చేసే పనుల కంటే ఎరుపు సిరా యొక్క దేవుని గుర్తు యొక్క ఆలోచన మనలో ఎవరికీ ఇష్టం లేదు. మనము తప్పు లేదా లోపం లేకుండా మనల్ని ఇష్టపడతాము.

” కాబట్టి ప్రతిమనుష్యుడు తన్ను తాను పరీక్షించుకొనవలెను; ఆలాగు చేసి ఆ రొట్టెను తిని, ఆ పాత్రలోనిది త్రాగవలెను.” (1 కొరింథీయులు 11:28).

చాలా మంది క్రైస్తవులు వన్-అప్ గేమ్ ఆడతారు: “మీ ఉత్పత్తి కంటే నా ఉత్పత్తి మంచిది.” ఇది ఎల్లప్పుడూ క్రైస్తవ జీవితాన్ని బాధిస్తుంది ఎందుకంటే మనం చేసే ఏదైనా, దేవుని దయ ద్వారా చేస్తాము. మనం చేసేది చాలావరకు మన నైపుణ్యాలపై ఆధారపడి ఉంటుంది [ప్రత్యేక అతీంద్రియ దయాదాక్షిణ్యాలు], వీటిలో మనం మెప్పు పొందలేము. అంతేకాక, మనలో ప్రతి ఒక్కరిని ఎంతగా ఉపయోగిస్తున్నాడో దేవుడు నిర్ణయిస్తాడు.

“కాబట్టి మనలో ప్రతి ఒక్కరూ తనను తాను దేవునికి లెక్కపెట్టుకోవాలి” (రోమా 14:12).

ప్రభువు కోసం మన సేవలో ఎక్కువ భాగం కేవలం మత నీడ బాక్సింగ్. మనము దేవుని చిత్తాన్ని చేస్తున్నామని మనము అనుకుంటాము, కాని మనల్ని మనం మోసం చేసుకుంటాము. ఇతరులు చెప్పేది దేవుని ప్రణాళికకు అసంబద్ధం. మనల్ని ట్రాక్ చేయడానికి అపవాది ఇతర విశ్వాసులను ఉపయోగిస్తాడు.

మీకు ఆ విధంగా వ్యవహరించే హక్కు వారికి లేదు, కానీ వారు మిమ్మల్ని ట్రాక్ చేసారుమీతో ఉన్న ప్రతిదీ పుల్లని ద్రాక్ష. మీ ఆత్మ పెరుగుతుంది.

ఈ వైఖరి మిమ్మల్ని ఆధ్యాత్మిక ప్రసరణ నుండి బయటకు తీసుకువెళుతుంది. మీ సేవలో సంఘము మిమ్మల్ని సరిగ్గా ప్రశంసించనందున మీలో కొందరు 20 సంవత్సరాలలో దేవుని కోసం ఏమీ చేయలేదు. మీరు ప్రశంసించబడలేదు కాని విమర్శించారు. సమస్య ఏమిటంటే మీరు దేవునికి కాకుండా ప్రజలకు సేవ చేయడం. మీరు చప్పట్లు కొట్టారు, సేవ కాదు. అందుకే మీరు నిష్క్రమించి టవల్ లో విసిరారు. మీ ఆధ్యాత్మిక విరమణలో, దేవుని ఆశీర్వాదం మిమ్మల్ని దాటింది. మీ గురించి ఎవరో చెప్పినదానికి మీరు ఇవన్నీ తిరిగి కనుగొనవచ్చు.

Share