Select Page
Read Introduction to Galatians గలతీయులకు

 

ప్రతివాడును తన బరువు తానే భరించుకొనవలెను గదా?

 

రెండవ మరియు ఐదవ వచనము మధ్య స్పష్టమైన వైరుధ్యాన్ని గమనించండి. రెండవ వచనం, “ఒకరి భారాన్ని మరొకరు భరించుకోండి…” అని, ఈ వచనము  “ప్రతి ఒక్కరూ తన స్వంత భారాన్ని భరించుకొనవలెను” అని చెబుతోంది. మనకు ఒకదానికొకటి దగ్గరగా విరుద్ధమైన ప్రకటనలు ఉన్నప్పుడల్లా, రచయిత తనను తాను విరుద్ధంగా భావించలేదని స్పష్టంగా తెలుస్తుంది.  వైరుధ్యము లేనప్పుడు మనము వైరుధ్యాన్ని చూడకూడదు.

రెండవ వచనము మరొకరి భారాన్ని మరొకరిపై మోయవలసి ఉంటుంది, ఐదవ వచనము వ్యక్తిగత ఆందోళనను కలిగి ఉంటుంది, ఈ పనిలో పాల్గొన్న వ్యక్తి తప్ప ఎవరూ వ్యవహరించలేరు. ఐదవ వచనం నాలుగవ వచనమును నిర్ధారిస్తుంది. మనలో ప్రతి ఒక్కరూ క్రీస్తు తీర్పు సిమ్హాసనము వద్ద వ్యక్తిగత బాధ్యతను భరిస్తాము.

ప్రతివాడును తన బరువు తానే భరించుకొనవలెను గదా?

 “బరువు” మరియు “భారం” (గలతీయులు 6: 2) మధ్య వ్యత్యాసం ఏమిటంటే, “భారం” అనేది వ్యక్తిగత బాధ్యతగా తీసుకువెళ్ళవలసినదాన్ని సూచిస్తుంది, అయితే  ఈ మాట బరువును సూచిస్తుంది. “భారం” అనేది భారమైన విషయం.

“తన” అనే పదం వ్యక్తిగత బాధ్యతను సూచిస్తుంది. కొన్ని విషయాలను మనం ఇతరులతో పంచుకోవచ్చు, కాని వ్యక్తిగత సమస్యలను దేవుడు మరియు మన మధ్య మాత్రమే పరిష్కరించాలి. మనము క్రీస్తు తీర్పు సింహాసనము ముందు మాత్రమే నిలబడతాము.

“అయితే నీవు నీ సహోదరునికి తీర్పు తీర్చనేల? నీ సహోదరుని నిరాకరింపనేల? మనమందరము దేవుని న్యాయ పీఠము ఎదుట నిలుతుము. నా తోడు, ప్రతి మోకాలును నా యెదుట వంగును, ప్రతి నాలుకయు దేవుని స్తుతించును అని ప్రభువు చెప్పుచున్నాడు అని వ్రాయబడియున్నది గనుక మనలో ప్రతివాడును తన్నుగురించి దేవునికి లెక్క యొప్పగింపవలెను. కాగా మనమికమీదట ఒకనికొకడు తీర్పు తీర్చ కుందము. ఇదియుగాక, సహోదరునికి అడ్డైమెనను ఆటంకమైనను కలుగజేయకుందుమని మీరు నిశ్చయించు కొనుడి.”(రోమా ​​14: 10-13).

మిలిటరీలో, ప్రతి సైనికుడు తన సొంత ఆయుధాన్ని కలిగి ఉండాలి. ఒక సైనికుడు యుద్ధంలో పడిపోయినప్పుడు, అతని తోటి సైనికులు అతనికి సహాయం చేయడానికి రావాలి. మనము వ్యక్తిగత, నైతిక బాధ్యతను మాత్రమే మోయాలి.

అహంకారానికి వ్యతిరేకం బోగస్ స్వీయ-దుర్వినియోగం కాదు, కానీ దేవుని వాక్య వెలుగులో మన గురించి ప్రామాణికమైన పరీక్ష. చట్టబద్ధత నిజమైన పరీక్ష కాదు, బహిరంగ మరియు ఆత్మాశ్రయ పరీక్షలను ఉపయోగిస్తుంది. తక్కువ విలువైన ఇతరులతో విభేదించకుండా మన స్వంత పనిని పరీక్షించాలని దేవుడు కోరుకుంటాడు.

నియమము:

ప్రతి విశ్వాసి తన ఆధ్యాత్మిక ఉత్పత్తికి బాధ్యత వహిస్తాడు.

అన్వయము:

సెన్సార్‌నెస్, దుర్మార్గం మరియు ద్వేషము యొక్క ఆత్మ ప్రబలంగా ఉన్నచోట, దయ యొక్క సూత్రాన్ని స్వయంగా ఉపయోగించడం లేదు. క్రీస్తు తీర్పు సింహాసనము వద్ద ఈ వైఖరిని సరిదిద్దడానికి చాలా ఆలస్యం అవుతుంది. మిమ్మల్ని మీరు నిందించడానికి ఎవ్వరూ ఉండరు. ప్రతి విశ్వాసి తన ఆధ్యాత్మిక ఉత్పత్తికి బాధ్యత వహిస్తాడు. క్రీస్తు తీర్పు సింహాసనము వద్ద మనం ఇతరులను నిందించలేము.

“ఎందుకనగా తాను జరిగించిన క్రియలచొప్పున, అవి మంచివైనను సరే చెడ్డైవెనను సరే, దేహముతో జరిగించిన వాటి ఫలమును ప్రతివాడును పొందునట్లు మనమందరమును క్రీస్తు న్యాయపీఠము ఎదుట ప్రత్యక్షము కావలయును.” (2 కొరింథీయులు 5:10).

మన ఆరోగ్యం మరియు ప్రభువును సేవించే అవకాశం ఉన్నప్పుడే ప్రభువు మనలను ఉపయోగించుకోవటానికి అనుమతించటం చాలా ముఖ్యం. మన మతపరమైన ఒంటరితనం నుండి బయటకు రావాలి. ఇది మనకు భరించలేని సౌఖ్యము.  యేసు తన రిపోర్ట్ కార్డును ఒక రోజు మనకు ఇస్తాడు. కొన్ని తరగతులు “A.” కన్నా తక్కువగా ఉంటాయి

మిమ్మల్ని వేరొకరికి ఆశీర్వదకారణముగా ఉంచుటకు దేవునిని అనుమతించండి. ఇటీవల ఒకరికి శాపం కాకుండా మీరు ఆశీర్వాదంగా ఉన్నారని తెలుసుకోవడానికి మీరే పరీక్షించుకున్నారా?

Share