Select Page
Read Introduction to Galatians గలతీయులకు

 

మోసపోకుడి, దేవుడు వెక్కిరింపబడడు; మనుష్యుడు ఏమి విత్తునో ఆ పంటనే కోయును

 

ఏడు మరియు ఎనిమిది వచనములు ఆరవ వచనాన్ని వివరిస్తాయి.

మోసపోకుడి,

“మోసం” అనే పదానికి దారితప్పడం అని అర్థం. ధర్మశాస్త్రవాదం కృప నుండి మనల్ని తప్పుదారి పట్టిస్తుంది. అందుకే కాపరులు కృప యొక్క సూత్రాలను మనకు బోధిస్తున్నప్పుడు మనం జాగ్రత్తగా వినాలి (గలతీయులు 6: 6). తప్పుడు బోధన ఎల్లప్పుడూ తప్పుడు సిద్ధాంతం రూపంలో వస్తుంది. మతం సాతాను యొక్క సాధనము. దేవుని వాక్యాన్ని తెలియని వారు ఎల్లప్పుడూ తప్పుడు సిద్ధాంతానికి లోనవుతారు.

దేవుడు వెక్కిరింపబడడు;

మనం దేవునిని మోసము చేయలేమని పౌలు తీవ్రంగా హెచ్చరించాడు. “వెక్కిరింపబడు” అనే పదానికి ఒకరి ముక్కును పైకి లేపడం అని అర్ధం. మన ముక్కును తిప్పడం ద్వారా దేవునిని మరియు ఆయన కృపను ధిక్కారంగా చూచుట అను ఆలోచన ఉంది. మనము దేవుని కృపను చులకనగా భావిస్తాము. దేవుడు లేనట్లుగా మనం పాపం చేస్తే, విశ్వం యొక్క సంపూర్ణ సృష్టికర్తను అపహాస్యం చేస్తాము. మనము స్వయం సహాయంతో మరియు స్వయం ప్రయత్నం ద్వారా దేవుని కృపను ఎగతాళి చేస్తాము.

మనుష్యుడు ఏమి విత్తునో,

పౌలు విడదీయరాని ధర్మశాస్త్రము యొక్క సూత్రం యొక్క వ్యవసాయ దృష్టాంతాన్ని ఇస్తాడు. మనము గోధములు వేస్తే, మనము గోధుమలనే పండిస్తాము. మనము బంగాళాదుంపలను కోయము. ప్రతి విత్తనం దాని స్వంత రకమైన విత్తనమును ఉత్పత్తి చేస్తుంది.

ప్రజలు వారు విత్తే దాని ద్వారా ఏమి పొందుతారో నిర్ణయిస్తారు. మనము సమయం కోసం విత్తుకుంటే, అప్పుడు మనము సమయానికి ఫలితం పొందుతాము. మనం దేవుని కొరకు విత్తుకుంటే, మనం శాశ్వతమైన ప్రతిఫలం పొందుతాము. మునుపటి వచనము మన కాపరి దేవుని వాక్యాన్ని బోధిస్తున్నప్పుడు వారితో సహవాసము గురించి మాట్లాడింది. మనము దేవుని వాక్యాన్ని వినే సమయాన్ని విత్తుకుంటే, అప్పుడు మనకు ఆధ్యాత్మికంగా ప్రయోజనం ఉంటుంది. దేవుని దయతో మనం ముక్కు తిప్పినట్లయితే, దాని ఫలితాన్ని మనము పొందుతాము.

సూత్రం:

దేవుడు ఎల్లప్పుడూ కృపతో మనల్ని ఆశీర్వదిస్తాడు.

అప్లికేషన్:

దేవుని కృప బోధించినప్పుడు మీ కాపరితో సహవాసము శాశ్వతమైన ప్రతిఫలం పొందుతుంది.

దేవుడు ఎల్లప్పుడూ కృపతో మనల్ని ఆశీర్వదిస్తాడు. ఆయన ఆ సూత్రాన్ని ఎప్పటికీ మార్చడు. ఆయన మనలను ఆశీర్వదిస్తాడు, మన వల్ల కాదు. మనం ఆయనతో నిబంధన చేసుకున్నందున దేవుడు మనలను ఆశీర్వదించడు. అతను క్రీస్తులో ఇప్పటికే ఒక ఒప్పందం కుదుర్చుకున్నందున ఆయన మనలను ఆశీర్వదిస్తాడు.

ఇది మన సాధారణ సంస్కృతికి వెలుపల ఉన్నందున ఇది అర్థం చేసుకోవడం కష్టం. “మీరు నా కోసం ఏదైనా చేసినందున నేను మీ కోసం ఏదైనా చేస్తాను” అని చెప్పడం మామూలే. మనం ఆయన కోసం ఏదైనా చేస్తామా అనే దానితో సంబంధం లేకుండా దేవుడు మనకోసం ఏదో చేస్తాడు.

మనము దేవుని కృపను తిరస్కరిస్తే, మన ముక్కును ఆయన వైపు తిప్పుతాము. ఆయన మనకోసం చేసే ప్రతిదానిని, ఆయన దానిని కృపతో చేస్తాడు, మనం యోగ్యతవల్ల లేదా అర్హులమని కాదు. క్రీస్తు మనకోసం చేసిన కర్యముల వల్ల ఆయన ఎప్పుడూ ఆశీర్వదిస్తాడు. ఇప్పుడు మనం యేసుకు చెందినవాళ్ళం మరియు మనం దేవుని పిల్లలు కాబట్టి, ఆయన కృపను మనం స్వీకరిస్తాము – మనమందరం, చాలా మంది కాదు.

దేవుడు క్రీస్తు వల్ల మనలను ఆశీర్వదిస్తాడు, మనం ఆయన కోసం చేసే కొన్ని పనితీరు వల్ల కాదు. మనకు అర్హత ఆధారంగా దేవుడు మనకు ఇవ్వడు. లేదు, క్రీస్తు వల్ల ఆయన ఎప్పుడూ మనలను ఆశీర్వదిస్తాడు. కృప క్రీస్తుతో మొదలై ఆయనతో ముగుస్తుంది. క్రీస్తు వల్ల దేవుడు ఎప్పుడూ మనలను ఆశీర్వదిస్తాడు.

Share